★ จุดเด่น
✔ เรียนหลักสูตรมัธยมศึกษาในโรงเรียนมัธยมในเขตการศึกษาแวนคูเวอร์
✔ ได้ฝึกภาษากับชาวแคนาดาโดยตรง
✔ พักกับโฮมสเตย์ชาวแคนาดา
✔ ทำกิจกรรมสนุกๆในวันหยุดและหลังเลิกเรียน
✔ กิน เที่ยว เพลิดเพลินในแวนคูเวอร์
✔ เปิดประสบการณ์ในแคนาดาที่ได้รับการยกย่องเรื่องมาตรฐานการศึกษาสูงของโลกในบรรยากาศที่สวยงามของเมืองแวนคูเวอร์ ประเทศแคนาดาในช่วงฤดูที่สวยที่สุดนักเรียนจะได้ฝึกภาษาอังกฤษและทำกิจกรรมร่วมกับนักเรียนจากทุกมุมโลก
▸ ระยะเวลา 4 สัปดาห์ 31 มี.ค. – 29 เม.ย.67
▸ เรียนที่โรงเรียนมัธยมในเมืองแวนคูเวอร์
▸ เดินทางไป-กลับ พร้อมกรุ๊ปลีดเดอร์คนไทย
▸ นักเรียนจะได้เรียนร่วมชั้นเรียนกับนักเรียนมัธยมชาวแคนาดา มีบัดดี้คอยให้คำแนะนำเรียนวิชาการในห้องเรียนและมีวิชาเลือก กีฬา หรือกิจกรรมตามชั้นเรียนของตัวเองหลังเลิกเรียนจะได้ทำกิจกรรมกับเพื่อนๆร่วมทริปพร้อมท่องเที่ยวในวันสุดสัปดาห์
★ เรียนที่โรงเรียนอะไรเมืองไหน ?
เรียนหลักสูตรมัธยมศึกษากับโรงเรียนในเขตการศึกษา Vancouver School Board (VSB) ประมาณ 1 เดือน เป็นโรงเรียนรัฐบาลที่เป็นที่นิยมของคนในท้องถิ่นมีอุปกรณ์การเรียนการสอน ห้องแลบ โรงยิม และห้องสมุดที่ครบครัน เหมาะสำหรับนักเรียนมัธยมที่ต้องการพัฒนาภาษา ทั้งฟัง พูด อ่าน และเขียน โดยจะได้ฝึกฝนกับเจ้าของภาษาอย่างแท้จริงไม่ว่าจะเป็นคุณครูผู้สอน เพื่อนร่วมชั้นเรียนและโฮสแฟมิลี่
กิจกรรมระหว่างไปเรียน
★ ชมนาฬิกาไอน้ำที่ GastownGastown
เป็นย่านหลักที่มีความคึกคักของเมืองแวนคูเวอร์มีชื่อเสียงเรื่องนาฬิกาไอน้ำโบราณที่จะพ่นน้ำและมีเสียงดนตรีดังขึ้นทุกๆ 15 นาที ปัจจุบันนี้เหลือนาฬิกาไอน้ำโบราณอยู่เพียง 2 เรือนบนโลกเท่านั้น คือ แคนาดา และ ญี่ปุ่น
★ ชมสแตนลีย์พาร์ค และเสาโทเทม
เป็นเสาไม้ต้นสูงมีการแกะสลักและเต็มไปด้วยสีสันสวยงามถูกจัดวางอยู่ในสวน Stanley Park เสาโทเทมเป็นผลงานศิลปะของชนพื้นเมืองแคนาดา หรือ BC First Nations เที่ยวสะพาน Lion Gate ชม Siwash Rock หินอายุกว่าพันปีรวมถึงทะเลสาบ Lost Lagoon และขี่จักรยานผ่านชายหาดต่างๆ
③ ชำระค่าโครงการงวดที่ 2,3,4 ภายในวันที่กำหนด (ดูจากโบร์ชัวร์)
▸ รูปกิจกรรมรุ่นที่ผ่านมาดูรูปเพิ่มเติม [ Gallery 1 ] [ Gallery 2 ] [Gallery3]
♥ Bubpha Chamrasamee (คุณแม่น้องเกรซ)
ขอบคุณทีมงานดรีมอะบรอดทุกคนนะคะ สำหรับการเอาใจใส่ดูแลอย่างใกล้ชิดและจัดโปรแกรมได้ดีได้การเรียนรู้ประสบการณ์ รอบด้านเพราะชีวิตมีหลายด้าน การเรียน การอยุ่ร่วมกัน การปรับตัว ทริปเรียนเที่ยวครบรสค่ะ
♥ Rangsiya Chantawarang (คุณแม่น้องริว)
"วันแรกที่น้องริวเดินทางไปต่างประเทศคนเดียวครั้งแรกในชีวิตทุกคนในบ้านเป็นห่วงน้องริวในทุกๆเรื่องค่ะ ทั้งเรื่องการเดินทางไกลข้ามทวีป ชีวิตความเป็นอยู่ และการเรียนในต่างแดน แต่เมื่อได้เห็นการดูแลเอาใจใส่ความเป็นอยู่เด็กๆ ของคุณรันแล้วทุกคนในบ้านสบายใจ หายกังวลไปเลยค่ะ คุณรันดูแลน้องๆเหมือนกับคนในครอบครัวจริงๆค่ะ น้องริวได้รับประสบการณ์ที่ดีมากๆค่ะ เป็นก้าวย่างที่สำคัญที่น่าประทับใจที่สุดในการใช้ชีวิตในต่างแดนแบบไม่มีพ่อแม่ไปด้วยครั้งแรก …ขอบคุณทีมงาน Dream Abroad มากๆนะคะ น้องริวได้รับประสบการณ์และการดูแลเป็นอย่างดีตลอดการเดินทางในครั้งนี้ค่ะ"
♥ Oraphan Thanasrisuk (คุณแม่น้องเพลิน)
"ขอบคุณคุณรันและทีมงาน Dream Abroad มากค่ะ เรียกว่าทำความฝันในทริปนี้ของน้องเพลินให้เป็นจริง คุณรันทั้งดูเเลทั้งเป็นตากล้อง ขอบคุณมากนะคะ น้องๆโชคดีจังที่เลือกมาครั้งนี้…เป็นทริปที่ดีที่สุดทริปนึงเลยค่ะ ต้องขอบคุณคุณรันอีกครั้งที่พาน้องๆไปเที่ยวเเต่ละที่สวยๆ สนุกๆ ทุกสัปดาห์ เเละขอบคุณ dreamaboard มากๆค่ะ ที่จัดกิจกรรมนี้ขึ้น"
เจ้าหน้าที่ประสานงานกิจกรรมที่แวนคูเวอร์
♥ Ranratcha Rombhokaew (พี่รัน)
ประวัติ :
▸ พี่รันมาย้ายมาอยู่แวนคูเวอร์เมื่อปี 2009 ปัจจุบันทำงานบัญชีให้กับบริษัทเอกชนที่แวนคูเวอร์ แคนาดา
▸ มีความเชี่ยวชาญด้านกฎหมายแรงงาน สวัสดิการ ภาษีนิติบุคคลของแคนาดา
ยามว่าง :
ท่องเที่ยว ทำอาหาร ออกกำลังกาย เดินป่า นั่งสมาธิ ให้ความช่วยเหลือแนะนำคนไทยในแวนคูเวอร์เรื่องภาษี/บัญชี เรียนต่อหางานและการใช้ชีวิตในแคนาดามีความรู้สึกดีใจและยินดีที่จะได้ดูแลน้องๆ จะทำหน้าที่นี้ให้ดีที่สุดค่ะ พี่รันเจ้าหน้าที่ประสานงานกิจกรรมที่แวนคูเวอร์ถ่ายภาพกับน้องๆ ก่อนเดินทางกลับไทยพร้อมประสบการณ์ที่น่าประทับใจครั้งหนึ่งในชีวิต